ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ iQOO U1 vs POCO M2 Pro

สเปก iQOO iQOO U1 POCO POCO M2 Pro
สเปกเด่น
  • 6.53"1080×2340
  • 48MP
  • 8GB RAMQualcomm Snapdragon 720G
  • 4,500mAh
  • 6.67"1080×2400
  • 48MP
  • 6GB RAMQualcomm Snapdragon 720G
  • 5,020mAh33W ชาร์จเร็ว
การเปิดตัว
เปิดตัว 2020, July 2020, July
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2020-07-16 Available. Released 2020-07-07
ตัวเครื่อง
ขนาด — 165.75 x 76.68 x 8.8 mm
น้ำหนัก 190 g ดีกว่า 209 g
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD IPS LCD, HDR10, 450 nits (typ)
ขนาดจอ 6.53 inches 6.67 inches ดีกว่า
ความละเอียด 1080 x 2340 pixels, ~395 ppi density 1080 x 2400 pixels, ~395 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 10 Android 10.0
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 720G (8 nm) Qualcomm Snapdragon 720G (8 nm)
GPU Adreno 618 Adreno 618
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 64GB 6GB RAM, 128GB 6GB RAM, 128GB 8GB RAM 64GB 4GB RAM, 64GB 6GB RAM, 128GB 6GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 48 MP, (wide) 48 MP, (wide)
8 MP
5 MP
2 MP
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP 16 MP ดีกว่า
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi — Wi-Fi 5
Bluetooth 5.1 5.0
USB microUSB —
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4500 mAh 5020 mAh ดีกว่า
การชาร์จ — 33W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

iQOO U1 vs POCO M2 Pro ต่างกันยังไง

iQOO U1 กับ POCO M2 Pro ต่างกันยังไง?

iQOO U1 เด่นกว่า 2 ด้าน (แรมมากกว่า, เบากว่า) · POCO M2 Pro เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า)

iQOO U1 กับ POCO M2 Pro รุ่นไหนแรมมากกว่า?

iQOO U1 แรมมากกว่า (8GB vs 6GB)

iQOO U1 กับ POCO M2 Pro รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

POCO M2 Pro แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,500mAh vs 5,020mAh)

iQOO U1 กับ POCO M2 Pro รุ่นไหนเบากว่า?

iQOO U1 เบากว่า (190g vs 209g)

iQOO U1 กับ POCO M2 Pro ใช้ชิปอะไร?

iQOO U1 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 720G (8 nm) ส่วน POCO M2 Pro ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 720G (8 nm)