ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ iQOO Neo7 Racing vs Redmi K60

สเปก iQOO iQOO Neo7 Racing Xiaomi Redmi K60
สเปกเด่น
  • 6.78"1080×2400 · 120Hz
  • 50MP
  • —Qualcomm Snapdragon 8+ Gen 1
  • 5,000mAh
  • 6.67"1440×3200 · 120Hz
  • 64.2MP
  • —Snapdragon 8+ Gen 1
  • 5,500mAh67W ชาร์จเร็ว
การเปิดตัว
เปิดตัว 2023, January 2023, January
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2023-01-05 Available. Released 2023-01-01
ตัวเครื่อง
ขนาด — 162.78 x 75.44 x 8.59 mm
น้ำหนัก 197 g ดีกว่า 204 g
หน้าจอ
ประเภทจอ AMOLED, 120Hz, HDR10+, 1500 nits (peak) AM-OLED, 120Hz
ขนาดจอ 6.78 inches ดีกว่า 6.67 inches
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, ~388 ppi density 1440 x 3200 pixels, ~526 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 13 Android 13
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 8+ Gen 1 (4 nm) Snapdragon 8+ Gen 1 (4 nm)
GPU Adreno 730 Adreno 730
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม — 128GB 16.0GB RAM, 256GB 16.0GB RAM, 512GB 16.0GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP, (wide) 64.2 MP, (wide) ดีกว่า
กล้องหน้า
กล้อง 16 MP ดีกว่า 15.9 MP
การเชื่อมต่อ
Bluetooth — Bluetooth 5.3
USB — USB C reversible
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5000 mAh 5500 mAh ดีกว่า
การชาร์จ — 67W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

iQOO Neo7 Racing vs Redmi K60 ต่างกันยังไง

iQOO Neo7 Racing กับ Redmi K60 ต่างกันยังไง?

iQOO Neo7 Racing เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, เบากว่า) · Redmi K60 เด่นกว่า 2 ด้าน (กล้องหลักละเอียดกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า)

iQOO Neo7 Racing กับ Redmi K60 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

Redmi K60 กล้องหลักละเอียดกว่า (50MP vs 64.2MP)

iQOO Neo7 Racing กับ Redmi K60 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

Redmi K60 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (5,000mAh vs 5,500mAh)

iQOO Neo7 Racing กับ Redmi K60 รุ่นไหนเบากว่า?

iQOO Neo7 Racing เบากว่า (197g vs 204g)

iQOO Neo7 Racing กับ Redmi K60 ใช้ชิปอะไร?

iQOO Neo7 Racing ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 8+ Gen 1 (4 nm) ส่วน Redmi K60 ใช้ชิป Snapdragon 8+ Gen 1 (4 nm)