ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ iQOO Neo11 Ultra vs Motorola Signature 27

สเปก vivo iQOO Neo11 Ultra €430 Motorola Motorola Signature 27
สเปกเด่น
  • 6.83"1440×3200 · 160Hz
  • 50MP8K วิดีโอ
  • 16GB RAMMediaTek Dimensity 9500M
  • 9,100mAh100W ชาร์จเร็ว
  • 6.8"1264×2780 · 165Hz
  • 50MP8K วิดีโอ
  • 16GB RAMQualcomm Snapdragon 8 Elite Extreme Gen 6
  • 7,000mAh90W ชาร์จเร็ว
เครือข่าย
เทคโนโลยี GSM / HSPA / LTE / 5G GSM / HSPA / LTE / 5G
การเปิดตัว
เปิดตัว 2026, August 18 2026, September 22
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2026, August 18 Coming soon. Expected 2026, November 01
ราคาต่างประเทศ (ยังไม่ขายในไทย) 430 EUR —
ตัวเครื่อง
ขนาด 163.4 x 75.9 x 8.6 mm (6.43 x 2.99 x 0.34 in) —
น้ำหนัก 225 g (7.94 oz) —
วัสดุ Aluminum frame, glass front Aluminum frame, Gorilla Glass Victus 2 front
ซิม Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM)
กันน้ำกันฝุ่น IP68, IP69 IP68, IP69
หน้าจอ
ประเภทจอ AMOLED, 144Hz, 4500 nits (peak brightness), 2160Hz PWM dimming LTPO AMOLED, 165Hz, 1 billion colors, Dolby Vision, HDR10+ ดีกว่า
ขนาดจอ 6.83 inches (~90.8% screen-to-body ratio) ดีกว่า 6.8 inches
ความละเอียด 1440 x 3200 pixels, 20:9 ratio (~514 ppi density) ดีกว่า 1264 x 2780 pixels (~449 ppi density)
กระจกป้องกัน — Corning Gorilla Glass Victus 2
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 16 (Baklava), OriginOS 6 Android 17 (Cinnamon Bun), up to 7 major OS upgrades
ชิปเซ็ต MediaTek Dimensity 9500M (3 nm) Qualcomm Snapdragon 8 Elite Extreme Gen 6 (2 nm)
CPU Octa-core (1x 4.21 GHz C1-Ultra & 3x 3.5 GHz C1-Premium & 4x 2.7 GHz C1-Pro) Octa-core (2x 5.01 GHz, 3x 4.03 GHz, 3x 3.74 GHz)
GPU ARM Mali-G1 Ultra MC12 Qualcomm Adreno 850
หน่วยความจำ
ช่องใส่การ์ด No No
ความจุ / แรม 256GB 12GB RAM, 256GB 16GB RAM, 512GB 12GB RAM, 512GB 16GB RAM, UFS 4.1 256GB 12GB RAM, 512GB 12GB RAM, 512GB 16GB RAM, 1TB 16GB RAM, UFS 4.1 ดีกว่า
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP, f/1.9, 23mm (wide), 1/1.56 inch, 1.0 µm, PDAF, OIS
8 MP, f/2.2 (ultra wide)
50 MP (wide), 1/1.28 inch sensor, 1.22 μm, OIS, PDAF
200 MP (periscope telephoto), 5x optical zoom, OIS, PDAF
50 MP, f/2.0, 12 mm, 122° (ultra wide), 0.64 μm, 1/2.76 inch sensor, PDAF
ฟีเจอร์ LED flash, spectral color sensor, HDR, panorama Dual LED flash, HDR, panorama
วิดีโอ 4320p@30fps, 2160p@30fps, 1080p@30fps; Gyro-EIS, OIS 4320p@30fps, 2160p@30/60/120fps, 1080p@30/60/120/240fps, 10-bit HDR10+, Dolby Vision, Gyro-EIS
กล้องหน้า
กล้อง 16 MP, f/2.5 (wide) 50 MP, f/2.0, 21 mm (wide), 0.6 μm, 1/2.93 inch sensor, Dual-Pixel PDAF ดีกว่า
วิดีโอ 1080p@30fps 2160p@30/60fps, 1080p@30/60/120/240fps
เสียง
ลำโพง Yes, stereo speakers Yes, stereo speakers, Dolby Atmos
ช่องหูฟัง 3.5 มม. No No
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac/ax/be (Wi-Fi 7), dual-band Wi-Fi 7 (802.11 a/b/g/n/ac/ax/be), tri-band, Wi-Fi Direct
Bluetooth 5.4 6.0
ระบุตำแหน่ง BDS (B1I, B1C, B2a, B2b), Galileo (E1, E5a, E5b), GLONASS, GPS (L1, L5), NavIC (L5), QZSS (L1, L5) BDS, Galileo, GLONASS, GPS, NavIC
NFC Yes Yes
วิทยุ No No
USB USB Type-C 2.0, USB On-The-Go USB Type-C 3.1 Gen 2, USB On-The-Go, DisplayPort 1.4
ฟีเจอร์
เซ็นเซอร์ Accelerometer, compass, gyro, proximity, under-display ultrasonic fingerprint Accelerometer, compass, gyroscope, proximity, under-display ultrasonic fingerprint, UWB
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ Si/C Li-Ion 9100 mAh ดีกว่า Si/C Li-Ion 7000 mAh
การชาร์จ 100W wired, reverse wired charging ดีกว่า 90W wired, 50W wireless, reverse wired and wireless charging
อื่น ๆ
สี Black, Blue, White Dark green, Gray
รหัสรุ่น V2573A —

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

iQOO Neo11 Ultra vs Motorola Signature 27 ต่างกันยังไง

iQOO Neo11 Ultra กับ Motorola Signature 27 ต่างกันยังไง?

iQOO Neo11 Ultra เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, ชาร์จเร็วกว่า) · Motorola Signature 27 เด่นกว่า 2 ด้าน (จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า), ความจุสูงสุดมากกว่า)

iQOO Neo11 Ultra กับ Motorola Signature 27 รุ่นไหนจอลื่นกว่า?

Motorola Signature 27 จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (160Hz vs 165Hz)

iQOO Neo11 Ultra กับ Motorola Signature 27 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

iQOO Neo11 Ultra แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (9,100mAh vs 7,000mAh)

iQOO Neo11 Ultra กับ Motorola Signature 27 รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

iQOO Neo11 Ultra ชาร์จเร็วกว่า (100W vs 90W)

iQOO Neo11 Ultra กับ Motorola Signature 27 ใช้ชิปอะไร?

iQOO Neo11 Ultra ใช้ชิป MediaTek Dimensity 9500M (3 nm) ส่วน Motorola Signature 27 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 8 Elite Extreme Gen 6 (2 nm)