ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HUAWEI Y9a vs POCO M2

สเปก Huawei HUAWEI Y9a POCO POCO M2
สเปกเด่น
  • 6.63"1080×2400 · 90Hz
  • 63.7MP
  • 8GB RAMMediaTek Helio G80
  • 4,200mAh40W ชาร์จเร็ว
  • 6.53"1080×2340 · 120Hz
  • 13MP
  • 6GB RAMMediaTek Helio G80
  • 5,020mAh18W ชาร์จเร็ว
การเปิดตัว
เปิดตัว 2020, September 2020, September
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2020-09-01 Available. Released 2020-09-08
ตัวเครื่อง
ขนาด 163.5 x 76.5 x 8.95 mm ดีกว่า 163.32 x 77.01 x 9.1 mm
น้ำหนัก 197 g ดีกว่า 198 g
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS TFT LCD display, 90Hz IPS TFT LCD display, 120Hz ดีกว่า
ขนาดจอ 6.63 inches ดีกว่า 6.53 inches
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, ~397 ppi density ดีกว่า 1080 x 2340 pixels, ~395 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 10 Android 10
ชิปเซ็ต MediaTek Helio G80 (12 nm) MediaTek Helio G80 (12 nm)
GPU Mali-G52 MP2 Mali-G52 MP2
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 6GB RAM, 128GB 8GB RAM 64GB 4GB RAM, 64GB 6GB RAM, 128GB 6GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 63.7 MP, (wide) ดีกว่า 13 MP, (wide)
8 MP
5 MP
2 MP
กล้องหน้า
กล้อง 16 MP ดีกว่า 8 MP
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi — Wi-Fi 5
Bluetooth 5.1 5.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4200 mAh 5020 mAh ดีกว่า
การชาร์จ 40W wired ดีกว่า 18W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HUAWEI Y9a vs POCO M2 ต่างกันยังไง

HUAWEI Y9a กับ POCO M2 ต่างกันยังไง?

HUAWEI Y9a เด่นกว่า 6 ด้าน (จอใหญ่กว่า, กล้องหลักละเอียดกว่า, แรมมากกว่า, ชาร์จเร็วกว่า) · POCO M2 เด่นกว่า 2 ด้าน (จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า), แบตเตอรี่ใหญ่กว่า)

HUAWEI Y9a กับ POCO M2 รุ่นไหนจอลื่นกว่า?

POCO M2 จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (90Hz vs 120Hz)

HUAWEI Y9a กับ POCO M2 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

HUAWEI Y9a กล้องหลักละเอียดกว่า (63.7MP vs 13MP)

HUAWEI Y9a กับ POCO M2 รุ่นไหนแรมมากกว่า?

HUAWEI Y9a แรมมากกว่า (8GB vs 6GB)

HUAWEI Y9a กับ POCO M2 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

POCO M2 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,200mAh vs 5,020mAh)

HUAWEI Y9a กับ POCO M2 รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

HUAWEI Y9a ชาร์จเร็วกว่า (40W vs 18W)

HUAWEI Y9a กับ POCO M2 รุ่นไหนเบากว่า?

HUAWEI Y9a เบากว่า (197g vs 198g)

HUAWEI Y9a กับ POCO M2 ใช้ชิปอะไร?

HUAWEI Y9a ใช้ชิป MediaTek Helio G80 (12 nm) ส่วน POCO M2 ใช้ชิป MediaTek Helio G80 (12 nm)