ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HUAWEI Y8s vs POCO M3

สเปก Huawei HUAWEI Y8s POCO POCO M3 ฿3,999
สเปกเด่น
  • 6.5"1080×2340
  • 48MP
  • 4GB RAMKirin 710
  • 4,000mAh10W ชาร์จเร็ว
  • 6.53"1080×2340
  • 48MP
  • 6GB RAMQualcomm Snapdragon 662
  • 6,000mAh18W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2020, May 2020, February
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2020-05-13 Available. Released 2020-02-01
ราคาในไทย (บาท) — ฿3,999
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 180 g ดีกว่า 198 g
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD IPS TFT LCD display
ขนาดจอ 6.5 inches 6.53 inches ดีกว่า
ความละเอียด 1080 x 2340 pixels, ~396 ppi density 1080 x 2340 pixels, ~395 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 9.0 Android 10
ชิปเซ็ต Kirin 710 (12 nm) Qualcomm Snapdragon 662 (11 nm)
GPU Mali-G51 MP4 Adreno 610
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 64GB 4GB RAM, 128GB 4GB RAM 64GB 4GB RAM, 64GB 6GB RAM, 128GB 4GB RAM, 128GB 6GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 48 MP, (wide) 48 MP, (wide)
2 MP
2 MP
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP 8 MP
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 802.11 b/g/n Wi-Fi 5
Bluetooth 4.2 5.0
USB microUSB 2.0 —
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4000 mAh 6000 mAh ดีกว่า
การชาร์จ 10W wired 18W wired ดีกว่า

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HUAWEI Y8s vs POCO M3 ต่างกันยังไง

HUAWEI Y8s กับ POCO M3 ต่างกันยังไง?

HUAWEI Y8s เด่นกว่า 1 ด้าน (เบากว่า) · POCO M3 เด่นกว่า 4 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แรมมากกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, ชาร์จเร็วกว่า)

HUAWEI Y8s กับ POCO M3 รุ่นไหนแรมมากกว่า?

POCO M3 แรมมากกว่า (4GB vs 6GB)

HUAWEI Y8s กับ POCO M3 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

POCO M3 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,000mAh vs 6,000mAh)

HUAWEI Y8s กับ POCO M3 รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

POCO M3 ชาร์จเร็วกว่า (10W vs 18W)

HUAWEI Y8s กับ POCO M3 รุ่นไหนเบากว่า?

HUAWEI Y8s เบากว่า (180g vs 198g)

HUAWEI Y8s กับ POCO M3 ใช้ชิปอะไร?

HUAWEI Y8s ใช้ชิป Kirin 710 (12 nm) ส่วน POCO M3 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 662 (11 nm)