ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HUAWEI Y6 II Prime vs OPPO R11s Plus

สเปก Huawei HUAWEI Y6 II Prime Oppo OPPO R11s Plus
สเปกเด่น
  • 5.5"720×1280
  • 13MP
  • 2GB RAMHiSilicon Kirin 620
  • 3,000mAh
  • 6.43"1080×2160
  • 16MP
  • —Qualcomm Snapdragon 660
  • 4,000mAh
การเปิดตัว
เปิดตัว 2017, June 2017, November
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2017-06-20 Available. Released 2017-11-01
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 168 g ดีกว่า 182 g
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD AMOLED
ขนาดจอ 5.5 inches 6.43 inches ดีกว่า
ความละเอียด 720 x 1280 pixels, ~267 ppi density 1080 x 2160 pixels, ~376 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 6.0 Android 7.1.1
ชิปเซ็ต HiSilicon Kirin 620 (28 nm) Qualcomm Snapdragon 660 (14 nm)
GPU Mali-450MP4 Adreno 512
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 16GB 2GB RAM —
กล้องหลัง
กล้อง 13 MP, (wide) 16 MP, (wide) ดีกว่า
กล้องหน้า
กล้อง — 20 MP
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 4 Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac
Bluetooth 4.2 4.2
USB — microUSB 2.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 3000 mAh 4000 mAh ดีกว่า

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HUAWEI Y6 II Prime vs OPPO R11s Plus ต่างกันยังไง

HUAWEI Y6 II Prime กับ OPPO R11s Plus ต่างกันยังไง?

HUAWEI Y6 II Prime เด่นกว่า 1 ด้าน (เบากว่า) · OPPO R11s Plus เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, กล้องหลักละเอียดกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า)

HUAWEI Y6 II Prime กับ OPPO R11s Plus รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

OPPO R11s Plus กล้องหลักละเอียดกว่า (13MP vs 16MP)

HUAWEI Y6 II Prime กับ OPPO R11s Plus รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

OPPO R11s Plus แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (3,000mAh vs 4,000mAh)

HUAWEI Y6 II Prime กับ OPPO R11s Plus รุ่นไหนเบากว่า?

HUAWEI Y6 II Prime เบากว่า (168g vs 182g)

HUAWEI Y6 II Prime กับ OPPO R11s Plus ใช้ชิปอะไร?

HUAWEI Y6 II Prime ใช้ชิป HiSilicon Kirin 620 (28 nm) ส่วน OPPO R11s Plus ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 660 (14 nm)