ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HUAWEI Y Max vs OPPO R11s

สเปก Huawei HUAWEI Y Max ฿10,990 Oppo OPPO R11s
สเปกเด่น
  • 7.12"1080×2244
  • 16MP
  • 4GB RAMQualcomm Snapdragon 660
  • 5,000mAh
  • 6.01"1080×2160
  • 16MP
  • —Qualcomm Snapdragon 660
  • 3,200mAh
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2018, October 2017, October
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2018-10-01 Available. Released 2017-10-01
ราคาในไทย (บาท) ฿10,990 —
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 210 g 153 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD AMOLED
ขนาดจอ 7.12 inches ดีกว่า 6.01 inches
ความละเอียด 1080 x 2244 pixels, ~350 ppi density ดีกว่า 1080 x 2160 pixels, ~402 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 8.1 Android 7.1.1
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 660 (14 nm) Qualcomm Snapdragon 660 (14 nm)
GPU Adreno 512 Adreno 512
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 4GB RAM —
กล้องหลัง
กล้อง 16 MP, (wide)
2 MP
16 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP 20 MP ดีกว่า
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 802.11 b/g/n Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac
Bluetooth 4.2 4.2
USB microUSB 2.0 microUSB 2.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5000 mAh ดีกว่า 3200 mAh

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HUAWEI Y Max vs OPPO R11s ต่างกันยังไง

HUAWEI Y Max กับ OPPO R11s ต่างกันยังไง?

HUAWEI Y Max เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า) · OPPO R11s เด่นกว่า 1 ด้าน (เบากว่า)

HUAWEI Y Max กับ OPPO R11s รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

HUAWEI Y Max แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (5,000mAh vs 3,200mAh)

HUAWEI Y Max กับ OPPO R11s รุ่นไหนเบากว่า?

OPPO R11s เบากว่า (210g vs 153g)

HUAWEI Y Max กับ OPPO R11s ใช้ชิปอะไร?

HUAWEI Y Max ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 660 (14 nm) ส่วน OPPO R11s ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 660 (14 nm)