ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HUAWEI Pura X View vs Motorola Razr 70+

สเปก Huawei HUAWEI Pura X View €770 Motorola Motorola Razr 70+ US$1,025
สเปกเด่น
  • 6.39"1320×2232
  • 200MP4K วิดีโอ
  • 12GB RAMHiSilicon Kirin 9030S
  • 7,000mAh66W ชาร์จเร็ว
  • 6.9"1084×2640 · 165Hz
  • 50MP4K วิดีโอ
  • 12GB RAMQualcomm Snapdragon 8s Gen 3
  • 4,500mAh45W ชาร์จเร็ว
เครือข่าย
เทคโนโลยี GSM / HSPA / LTE / 5G GSM / HSPA / LTE / 5G
การเปิดตัว
เปิดตัว 2026, September 07 2026, April 29
สถานะ / วางจำหน่าย Coming soon. Exp. release 2026, October 30 Available. Released 2026, April 29
ราคาต่างประเทศ (ยังไม่ขายในไทย) 770 EUR 1025 USD
ตัวเครื่อง
ขนาด 144.1 x 87 x 6.7 mm (5.67 x 3.43 x 0.26 in) ดีกว่า 171.4 x 74 x 7.1 mm (6.75 x 2.91 x 0.28 in)
น้ำหนัก 201 g (7.09 oz) 189 g (6.67 oz) ดีกว่า
วัสดุ Glass back, aluminum frame, Kunlun glass front Front: Gorilla Glass Victus (folded)
Front: plastic (unfolded)
Hinge: titanium
ซิม Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM + eSIM + eSIM) Dual SIM (Nano-SIM, eSIM)
กันน้ำกันฝุ่น IP68, IP69 IP48
หน้าจอ
ประเภทจอ OLED Foldable LTPO AMOLED, 165Hz, HDR10+, Dolby Vision, 3000 nits (peak)
ขนาดจอ 6.39 inches 6.9 inches, ~85.1% screen-to-body ratio ดีกว่า
ความละเอียด 1320 x 2232 pixels, 5:3 ratio (~406 ppi density) ดีกว่า 1084 x 2640 pixels, 414 ppi density
กระจกป้องกัน Kunlun glass Corning Gorilla Glass Victus
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ HarmonyOS 7.0 Android 16 (Baklava), up to 3 major Android upgrades
ชิปเซ็ต HiSilicon Kirin 9030S Qualcomm Snapdragon 8s Gen 3 (4 nm)
CPU Octa-core (1x2.7 GHz Taishan v124 Big, 3x2.15 GHz Taishan v124 Mid, 4x1.62 GHz Taishan v124 Little) Octa-core (1x3.0 GHz Cortex-X4 & 4x2.8 GHz Cortex-A720 & 3x2.0 GHz Cortex-A520)
GPU HiSilicon Maleoon 935F Adreno 735
หน่วยความจำ
ช่องใส่การ์ด No No
ความจุ / แรม 256GB 12GB RAM, 512GB 12GB RAM, 1TB 12GB RAM ดีกว่า 256GB 12GB RAM, 512GB 12GB RAM, UFS 4.0
กล้องหลัง
กล้อง 200 MP, f/1.8, 23mm (wide), OIS, PDAF
50 MP, f/2.6, 88mm (periscope telephoto), 3.7x optical zoom, OIS, PDAF
8 MP, f/2.2, 16mm (ultrawide) ดีกว่า
50 MP, f/1.8, 0.8 µm, 1/1.95" sensor, OIS, PDAF
50 MP, f/2.0, 122° (ultra wide), 0.64 µm, 1/2.76" sensor
ฟีเจอร์ LED flash, spectral color sensor, HDR, panorama LED flash, HDR, panorama
วิดีโอ 2160p@30fps, 1080p@30fps; Gyro-EIS, HDR Vivid 2160p@30/60fps
1080p@30/60/240fps
Dolby Vision, HDR10+
กล้องหน้า
กล้อง 50 MP, f/2.4 (wide) ดีกว่า 32 MP, f/2.4, 0.7 µm (wide)
วิดีโอ 2160p@30fps, 1080p@30/120fps; HDR Vivid 2160p@30/60fps
1080p@30/60fps
เสียง
ลำโพง Yes, stereo speakers Yes, stereo speakers, Dolby Atmos
ช่องหูฟัง 3.5 มม. No No
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac/ax/be (Wi-Fi 7), dual-band Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac/ax/be (Wi-Fi 7), tri-band
Bluetooth 6.0 5.4
ระบุตำแหน่ง BDS (B1I, B1C, B2a, B2b), GALILEO (E1, E5a, E5b), GLONASS, GPS (L1, L5), NavIC, QZSS (L1, L5) GPS, BDS, GALILEO, GLONASS, QZSS
NFC Yes Yes
วิทยุ No No
USB USB Type-C 3.1, USB On-The-Go, DisplayPort 1.2 USB Type-C 2.0, USB Mass Storage (UMS)
ฟีเจอร์
เซ็นเซอร์ Accelerometer, barometer, compass, gyro, proximity, side-mounted fingerprint sensor Fingerprint (side-mounted), accelerometer, barometer, compass, gyro
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 7000 mAh ดีกว่า 4500 mAh
การชาร์จ 66W wired
50W wireless
Reverse wired charging ดีกว่า
45W wired
15W wireless
Reverse wired charging
อื่น ๆ
สี Black, Gray, Red, White Green
รหัสรุ่น VOL-AL00 XT2659-3

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HUAWEI Pura X View vs Motorola Razr 70+ ต่างกันยังไง

HUAWEI Pura X View กับ Motorola Razr 70+ ต่างกันยังไง?

HUAWEI Pura X View เด่นกว่า 5 ด้าน (กล้องหลักละเอียดกว่า, ความจุสูงสุดมากกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, ชาร์จเร็วกว่า) · Motorola Razr 70+ เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, เบากว่า)

HUAWEI Pura X View กับ Motorola Razr 70+ รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

HUAWEI Pura X View กล้องหลักละเอียดกว่า (200MP vs 50MP)

HUAWEI Pura X View กับ Motorola Razr 70+ รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

HUAWEI Pura X View แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (7,000mAh vs 4,500mAh)

HUAWEI Pura X View กับ Motorola Razr 70+ รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

HUAWEI Pura X View ชาร์จเร็วกว่า (66W vs 45W)

HUAWEI Pura X View กับ Motorola Razr 70+ รุ่นไหนเบากว่า?

Motorola Razr 70+ เบากว่า (201g vs 189g)

HUAWEI Pura X View กับ Motorola Razr 70+ ใช้ชิปอะไร?

HUAWEI Pura X View ใช้ชิป HiSilicon Kirin 9030S ส่วน Motorola Razr 70+ ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 8s Gen 3 (4 nm)