ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HUAWEI MediaPad T3 7.0 vs vivo Y69

สเปก Huawei HUAWEI MediaPad T3 7.0 ฿3,590 vivo vivo Y69
สเปกเด่น
  • 7"600×1024
  • 2MP
  • 1GB RAMMediaTek
  • 3,100mAh
  • 5.5"720×1280
  • 13MP
  • 3GB RAMMediaTek
  • 3,000mAh
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2017, April 2017, August
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2017-04-01 Available. Released 2017-08-01
ราคาในไทย (บาท) ฿3,590 —
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 250 g 162.8 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD IPS LCD
ขนาดจอ 7 inches ดีกว่า 5.5 inches
ความละเอียด 600 x 1024 pixels, ~170 ppi density 720 x 1280 pixels, ~267 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 6.0 Android 7.0
ชิปเซ็ต MediaTek (28 nm) MediaTek (28 nm)
GPU Mali-450MP4 Mali-T860MP2
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 8GB 1GB RAM 32GB 3GB RAM ดีกว่า
กล้องหลัง
กล้อง 2 MP, (wide) 13 MP, (wide) ดีกว่า
กล้องหน้า
กล้อง 2 MP 16 MP ดีกว่า
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 802.11 a/b/g/n Wi-Fi 802.11 a/b/g/n
Bluetooth 4.0 4.2
USB microUSB 2.0 microUSB 2.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 3100 mAh ดีกว่า 3000 mAh

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HUAWEI MediaPad T3 7.0 vs vivo Y69 ต่างกันยังไง

HUAWEI MediaPad T3 7.0 กับ vivo Y69 ต่างกันยังไง?

HUAWEI MediaPad T3 7.0 เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า) · vivo Y69 เด่นกว่า 4 ด้าน (กล้องหลักละเอียดกว่า, แรมมากกว่า, ความจุสูงสุดมากกว่า, เบากว่า)

HUAWEI MediaPad T3 7.0 กับ vivo Y69 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

vivo Y69 กล้องหลักละเอียดกว่า (2MP vs 13MP)

HUAWEI MediaPad T3 7.0 กับ vivo Y69 รุ่นไหนแรมมากกว่า?

vivo Y69 แรมมากกว่า (1GB vs 3GB)

HUAWEI MediaPad T3 7.0 กับ vivo Y69 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

HUAWEI MediaPad T3 7.0 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (3,100mAh vs 3,000mAh)

HUAWEI MediaPad T3 7.0 กับ vivo Y69 รุ่นไหนเบากว่า?

vivo Y69 เบากว่า (250g vs 162.8g)

HUAWEI MediaPad T3 7.0 กับ vivo Y69 ใช้ชิปอะไร?

HUAWEI MediaPad T3 7.0 ใช้ชิป MediaTek (28 nm) ส่วน vivo Y69 ใช้ชิป MediaTek (28 nm)