ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HONOR X9 vs OPPO Reno 7 Z

สเปก Honor HONOR X9 ฿9,299 Oppo OPPO Reno 7 Z ฿8,744
สเปกเด่น
  • 6.81"1080×2388 · 120Hz
  • 48MP
  • —Snapdragon 695 5G
  • 4,800mAh66W ชาร์จเร็ว
  • 6.43"1080×2400 · 60Hz
  • 63.7MP
  • —Snapdragon 695 5G
  • 4,500mAh33W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2022, April 2022, March
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2022-04-01 Available. Released 2022-03-01
ราคาในไทย (บาท) ฿9,299 ฿8,744 ดีกว่า
ตัวเครื่อง
ขนาด 166.07 x 75.78 x 8.05 mm 159.85 x 73.17 x 7.55 mm ดีกว่า
น้ำหนัก 189 g 173 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS TFT LCD, 120Hz ดีกว่า AM-OLED, 60Hz
ขนาดจอ 6.81 inches ดีกว่า 6.43 inches
ความละเอียด 1080 x 2388 pixels, ~385 ppi density 1080 x 2400 pixels, ~409 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 11 Android 12
ชิปเซ็ต Snapdragon 695 5G (6 nm) Snapdragon 695 5G (6 nm)
GPU Adreno 619 Adreno 619
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 8.0GB RAM, 256GB 8.0GB RAM ดีกว่า 128GB 8.0GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 48 MP, (wide) 63.7 MP, (wide) ดีกว่า
กล้องหน้า
กล้อง 15.9 MP 15.9 MP
การเชื่อมต่อ
Bluetooth Bluetooth 5.1 Bluetooth 5.1
USB USB C reversible USB C reversible
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4800 mAh ดีกว่า 4500 mAh
การชาร์จ 66W wired ดีกว่า 33W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HONOR X9 vs OPPO Reno 7 Z ต่างกันยังไง

HONOR X9 กับ OPPO Reno 7 Z ต่างกันยังไง?

HONOR X9 เด่นกว่า 5 ด้าน (จอใหญ่กว่า, จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า), ความจุสูงสุดมากกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า) · OPPO Reno 7 Z เด่นกว่า 4 ด้าน (กล้องหลักละเอียดกว่า, เบากว่า, บางกว่า, ราคาถูกกว่า)

HONOR X9 กับ OPPO Reno 7 Z รุ่นไหนจอลื่นกว่า?

HONOR X9 จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (120Hz vs 60Hz)

HONOR X9 กับ OPPO Reno 7 Z รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

OPPO Reno 7 Z กล้องหลักละเอียดกว่า (48MP vs 63.7MP)

HONOR X9 กับ OPPO Reno 7 Z รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

HONOR X9 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,800mAh vs 4,500mAh)

HONOR X9 กับ OPPO Reno 7 Z รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

HONOR X9 ชาร์จเร็วกว่า (66W vs 33W)

HONOR X9 กับ OPPO Reno 7 Z รุ่นไหนเบากว่า?

OPPO Reno 7 Z เบากว่า (189g vs 173g)

HONOR X9 กับ OPPO Reno 7 Z รุ่นไหนราคาถูกกว่า?

OPPO Reno 7 Z ราคาถูกกว่า (฿9,299 vs ฿8,744 · ถูกกว่า ฿555)

HONOR X9 กับ OPPO Reno 7 Z ใช้ชิปอะไร?

HONOR X9 ใช้ชิป Snapdragon 695 5G (6 nm) ส่วน OPPO Reno 7 Z ใช้ชิป Snapdragon 695 5G (6 nm)