ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HONOR X8a vs realme V30

สเปก Honor HONOR X8a ฿6,999 Realme realme V30
สเปกเด่น
  • 6.7"1080×2388 · 90Hz
  • 100MP
  • 8GB RAMMediaTek
  • 4,500mAh5W ชาร์จเร็ว
  • 6.5"720×1600
  • 13MP
  • —MediaTek
  • 5,000mAh
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2023, February 2023, February
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2023-02-11 Available. Released 2023-02-09
ราคาในไทย (บาท) ฿6,999 —
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 179 g ดีกว่า 186 g
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 90Hz IPS LCD, 600 nits
ขนาดจอ 6.7 inches ดีกว่า 6.5 inches
ความละเอียด 1080 x 2388 pixels, ~391 ppi density ดีกว่า 720 x 1600 pixels, ~270 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 12 Android 12
ชิปเซ็ต MediaTek (7 nm) MediaTek (7 nm)
GPU Unknown mobile GPU Unknown mobile GPU
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 8GB RAM —
กล้องหลัง
กล้อง 100 MP, (wide)
5 MP
2 MP ดีกว่า
13 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง — 5 MP
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 5 —
Bluetooth 5.1 —
USB USB Type-C 2.0 —
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4500 mAh 5000 mAh ดีกว่า
การชาร์จ 22.5W wired —

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HONOR X8a vs realme V30 ต่างกันยังไง

HONOR X8a กับ realme V30 ต่างกันยังไง?

HONOR X8a เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, กล้องหลักละเอียดกว่า, เบากว่า) · realme V30 เด่นกว่า 1 ด้าน (แบตเตอรี่ใหญ่กว่า)

HONOR X8a กับ realme V30 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

HONOR X8a กล้องหลักละเอียดกว่า (100MP vs 13MP)

HONOR X8a กับ realme V30 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

realme V30 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,500mAh vs 5,000mAh)

HONOR X8a กับ realme V30 รุ่นไหนเบากว่า?

HONOR X8a เบากว่า (179g vs 186g)

HONOR X8a กับ realme V30 ใช้ชิปอะไร?

HONOR X8a ใช้ชิป MediaTek (7 nm) ส่วน realme V30 ใช้ชิป MediaTek (7 nm)