ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HONOR X8a vs OPPO A79

สเปก Honor HONOR X8a ฿6,999 Oppo OPPO A79 ฿6,999
สเปกเด่น
  • 6.7"1080×2388 · 90Hz
  • 100MP
  • 8GB RAMMediaTek
  • 4,500mAh5W ชาร์จเร็ว
  • 6.72"1080×2400 · 90Hz
  • 50MP
  • —0
  • 5,000mAh
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2023, February 2023, October
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2023-02-11 Available. Released 2023-10-28
ราคาในไทย (บาท) ฿6,999 ฿6,999
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 179 g ดีกว่า 193 g
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 90Hz IPS LCD, 90Hz, 680 nits (peak)
ขนาดจอ 6.7 inches 6.72 inches ดีกว่า
ความละเอียด 1080 x 2388 pixels, ~391 ppi density 1080 x 2400 pixels, ~392 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 12 Android 13
ชิปเซ็ต MediaTek (7 nm) 0 (28 nm)
GPU Unknown mobile GPU Unknown mobile GPU
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 8GB RAM —
กล้องหลัง
กล้อง 100 MP, (wide)
5 MP
2 MP ดีกว่า
50 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง — 8 MP
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 5 —
Bluetooth 5.1 —
USB USB Type-C 2.0 —
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4500 mAh 5000 mAh ดีกว่า
การชาร์จ 22.5W wired —

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HONOR X8a vs OPPO A79 ต่างกันยังไง

HONOR X8a กับ OPPO A79 ต่างกันยังไง?

HONOR X8a เด่นกว่า 2 ด้าน (กล้องหลักละเอียดกว่า, เบากว่า) · OPPO A79 เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า)

HONOR X8a กับ OPPO A79 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

HONOR X8a กล้องหลักละเอียดกว่า (100MP vs 50MP)

HONOR X8a กับ OPPO A79 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

OPPO A79 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,500mAh vs 5,000mAh)

HONOR X8a กับ OPPO A79 รุ่นไหนเบากว่า?

HONOR X8a เบากว่า (179g vs 193g)

HONOR X8a กับ OPPO A79 ใช้ชิปอะไร?

HONOR X8a ใช้ชิป MediaTek (7 nm) ส่วน OPPO A79 ใช้ชิป 0 (28 nm)