ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HONOR X7e Plus 4G vs Lava Virat V1 Pro

สเปก Honor HONOR X7e Plus 4G Lava Lava Virat V1 Pro €140
สเปกเด่น
  • 6.87"720×1592
  • 108MPFull HD วิดีโอ
  • 6GB RAMQualcomm Snapdragon 685
  • 8,100mAh45W ชาร์จเร็ว
  • 6.75"720×1600
  • 50MPFull HD วิดีโอ
  • 6GB RAMUnisoc T8200
  • 6,000mAh18W ชาร์จเร็ว
เครือข่าย
เทคโนโลยี GSM / HSPA / LTE GSM / HSPA / LTE / 5G
การเปิดตัว
เปิดตัว 2026, August 01 2026, August 24
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2026, August 01 Available. Released 2026, August 24
ราคาต่างประเทศ (ยังไม่ขายในไทย) — 140 EUR
ตัวเครื่อง
ขนาด 168.3 x 78.5 x 8.3 mm (6.63 x 3.09 x 0.33 in) ดีกว่า 168.3 x 77.6 x 8.7 mm (6.63 x 3.06 x 0.34 in)
น้ำหนัก 218 g (7.69 oz) 207 g (7.30 oz) ดีกว่า
วัสดุ Glass front, plastic back, plastic frame —
ซิม Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM)
กันน้ำกันฝุ่น IP68, IP69K IP64
หน้าจอ
ประเภทจอ TFT LCD IPS LCD
ขนาดจอ 6.87 inches ดีกว่า 6.75 inches
ความละเอียด 720 x 1592 pixels, 120 Hz refresh rate, 254 ppi density 720 x 1600 pixels, 20:9 ratio (260 ppi density) ดีกว่า
กระจกป้องกัน Drop-resistant (up to 2.5 m) —
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 16 (Baklava), MagicOS 10 Android 16 (Baklava)
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 685 (6 nm) Unisoc T8200 (6 nm)
CPU Octa-core (4x 2.8 GHz Cortex-A73 & 4x 1.9 GHz Cortex-A53) Octa-core (2x2.3 GHz Cortex-A76, 6x2.1 GHz Cortex-A55)
GPU Qualcomm Adreno 610 ARM Mali-G57 MC2 @850MHz
หน่วยความจำ
ช่องใส่การ์ด No microSDXC
ความจุ / แรม 256GB 6GB RAM ดีกว่า 128GB 6GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 108 MP, f/1.8, (wide)
2 MP, (auxiliary) ดีกว่า
50 MP
ฟีเจอร์ LED flash, HDR, panorama HDR, panorama
วิดีโอ 1080p@30fps 1080p@30fps
กล้องหน้า
กล้อง 5 MP, f/2.2, (wide) 8 MP ดีกว่า
วิดีโอ 1080p@30fps —
เสียง
ลำโพง Stereo speakers Yes
ช่องหูฟัง 3.5 มม. No Yes (3.5mm)
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac, dual-band, Wi-Fi Direct Wi-Fi 802.11 b/g/n/ac (Wi-Fi 5)
Bluetooth 4.2 5.4
ระบุตำแหน่ง GPS, BDS (B1I & B1C), GALILEO, GLONASS GPS, GLONASS
NFC Yes No
วิทยุ — FM radio
USB USB Type-C 2.0, USB On-The-Go USB Type-C 2.0, USB On-The-Go
ฟีเจอร์
เซ็นเซอร์ Accelerometer, compass, proximity, side-mounted fingerprint Accelerometer, compass, gyro, proximity, side-mounted fingerprint
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ Li-Poly 8100 mAh ดีกว่า Li-Ion 6000 mAh
การชาร์จ Wired 45W
Reverse wired charging ดีกว่า
18W wired
อื่น ๆ
สี Black, Gold, Orange Blue, Silver

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HONOR X7e Plus 4G vs Lava Virat V1 Pro ต่างกันยังไง

HONOR X7e Plus 4G กับ Lava Virat V1 Pro ต่างกันยังไง?

HONOR X7e Plus 4G เด่นกว่า 6 ด้าน (จอใหญ่กว่า, กล้องหลักละเอียดกว่า, ความจุสูงสุดมากกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า) · Lava Virat V1 Pro เด่นกว่า 1 ด้าน (เบากว่า)

HONOR X7e Plus 4G กับ Lava Virat V1 Pro รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

HONOR X7e Plus 4G กล้องหลักละเอียดกว่า (108MP vs 50MP)

HONOR X7e Plus 4G กับ Lava Virat V1 Pro รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

HONOR X7e Plus 4G แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (8,100mAh vs 6,000mAh)

HONOR X7e Plus 4G กับ Lava Virat V1 Pro รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

HONOR X7e Plus 4G ชาร์จเร็วกว่า (45W vs 18W)

HONOR X7e Plus 4G กับ Lava Virat V1 Pro รุ่นไหนเบากว่า?

Lava Virat V1 Pro เบากว่า (218g vs 207g)

HONOR X7e Plus 4G กับ Lava Virat V1 Pro ใช้ชิปอะไร?

HONOR X7e Plus 4G ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 685 (6 nm) ส่วน Lava Virat V1 Pro ใช้ชิป Unisoc T8200 (6 nm)