ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HONOR X7 vs POCO M5s

สเปก Honor HONOR X7 ฿5,499 POCO POCO M5s ฿5,499
สเปกเด่น
  • 6.74"720×1600
  • 48MP
  • 4GB RAM0
  • 5,000mAh5W ชาร์จเร็ว
  • 6.43"1080×2400
  • 64.4MP
  • 6GB RAMMediaTek Helio G95
  • 5,000mAh33W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2022, April 2022, September
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2022-04-14 Available. Released 2022-09-06
ราคาในไทย (บาท) ฿5,499 ฿5,499
ตัวเครื่อง
ขนาด — 160.46 x 74.5 x 8.29 mm
น้ำหนัก 198 g 178.8 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD AM-OLED display
ขนาดจอ 6.74 inches ดีกว่า 6.43 inches
ความละเอียด 720 x 1600 pixels, ~260 ppi density 1080 x 2400 pixels, ~409 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 11 Android 12
ชิปเซ็ต 0 (28 nm) MediaTek Helio G95 (12 nm)
GPU Unknown mobile GPU ARM Mali-G76MC4
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 4GB RAM 64GB 4GB RAM, 128GB 4GB RAM, 128GB 6GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 48 MP, (wide)
5 MP
2 MP
2 MP
64.4 MP, (wide) ดีกว่า
กล้องหน้า
กล้อง — 13 MP
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 5 —
Bluetooth 5.1 5.0
USB USB Type-C 2.0 —
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5000 mAh 5000 mAh
การชาร์จ 22.5W wired 33W wired ดีกว่า

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HONOR X7 vs POCO M5s ต่างกันยังไง

HONOR X7 กับ POCO M5s ต่างกันยังไง?

HONOR X7 เด่นกว่า 1 ด้าน (จอใหญ่กว่า) · POCO M5s เด่นกว่า 4 ด้าน (กล้องหลักละเอียดกว่า, แรมมากกว่า, ชาร์จเร็วกว่า, เบากว่า)

HONOR X7 กับ POCO M5s รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

POCO M5s กล้องหลักละเอียดกว่า (48MP vs 64.4MP)

HONOR X7 กับ POCO M5s รุ่นไหนแรมมากกว่า?

POCO M5s แรมมากกว่า (4GB vs 6GB)

HONOR X7 กับ POCO M5s รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

POCO M5s ชาร์จเร็วกว่า (5W vs 33W)

HONOR X7 กับ POCO M5s รุ่นไหนเบากว่า?

POCO M5s เบากว่า (198g vs 178.8g)

HONOR X7 กับ POCO M5s ใช้ชิปอะไร?

HONOR X7 ใช้ชิป 0 (28 nm) ส่วน POCO M5s ใช้ชิป MediaTek Helio G95 (12 nm)