ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HONOR X6a vs POCO C51

สเปก Honor HONOR X6a ฿3,999 POCO POCO C51
สเปกเด่น
  • 6.56"720×1612 · 90Hz
  • 50MP
  • 4GB RAMMediaTek Helio
  • 5,200mAh5W ชาร์จเร็ว
  • 6.52"720×1600
  • 8MP
  • 4GB RAMMediaTek Helio
  • 5,000mAh10W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2023, July 2023, April
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2023-07-28 Available. Released 2023-04-13
ราคาในไทย (บาท) ฿3,999 —
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 188 g ดีกว่า 192 g
หน้าจอ
ประเภทจอ TFT LCD, 90Hz, 90Hz IPS LCD
ขนาดจอ 6.56 inches ดีกว่า 6.52 inches
ความละเอียด 720 x 1612 pixels, ~269 ppi density ดีกว่า 720 x 1600 pixels, ~269 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 13 Android 13
ชิปเซ็ต MediaTek Helio (7 nm) MediaTek Helio (7 nm)
GPU Unknown mobile GPU Unknown mobile GPU
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 4GB RAM ดีกว่า 64GB 4GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP, (wide)
2 MP
2 MP ดีกว่า
8 MP, (wide)
0 MP
กล้องหน้า
กล้อง 5 MP —
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 5 Wi-Fi 4
Bluetooth 5.1 5.0
USB USB Type-C 2.0 —
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5200 mAh ดีกว่า 5000 mAh
การชาร์จ 22.5W wired 10W wired ดีกว่า

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HONOR X6a vs POCO C51 ต่างกันยังไง

HONOR X6a กับ POCO C51 ต่างกันยังไง?

HONOR X6a เด่นกว่า 5 ด้าน (จอใหญ่กว่า, กล้องหลักละเอียดกว่า, ความจุสูงสุดมากกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า) · POCO C51 เด่นกว่า 1 ด้าน (ชาร์จเร็วกว่า)

HONOR X6a กับ POCO C51 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

HONOR X6a กล้องหลักละเอียดกว่า (50MP vs 8MP)

HONOR X6a กับ POCO C51 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

HONOR X6a แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (5,200mAh vs 5,000mAh)

HONOR X6a กับ POCO C51 รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

POCO C51 ชาร์จเร็วกว่า (5W vs 10W)

HONOR X6a กับ POCO C51 รุ่นไหนเบากว่า?

HONOR X6a เบากว่า (188g vs 192g)

HONOR X6a กับ POCO C51 ใช้ชิปอะไร?

HONOR X6a ใช้ชิป MediaTek Helio (7 nm) ส่วน POCO C51 ใช้ชิป MediaTek Helio (7 nm)