ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HONOR X40 GT Racing vs OPPO Reno11

สเปก Honor HONOR X40 GT Racing Oppo OPPO Reno11 ฿14,990
สเปกเด่น
  • 6.81"1080×2388 · 144Hz
  • 50MP
  • —Qualcomm Snapdragon 888+
  • 4,800mAh
  • 6.7"1080×2412 · 120Hz
  • 50MP
  • 12GB RAMMediaTek Dimensity 8200
  • 4,800mAh67W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2023, September 2023, November
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2023-09-19 Available. Released 2023-11-23
ราคาในไทย (บาท) — ฿14,990
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 199.5 g 184 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 144Hz ดีกว่า OLED, 1B colors, 120Hz, HDR10+, 800 nits (HBM), 950 nits (peak), 120Hz
ขนาดจอ 6.81 inches ดีกว่า 6.7 inches
ความละเอียด 1080 x 2388 pixels, ~385 ppi density 1080 x 2412 pixels, ~394 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 13 Android 14
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 888+ (5 nm) MediaTek Dimensity 8200 (4 nm)
GPU Adreno 660 Mali-G610 MC6
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม — 256GB 12GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP, (wide) 50 MP, (wide)
8 MP
32 MP
กล้องหน้า
กล้อง 16 MP 32 MP ดีกว่า
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi — Wi-Fi 6
Bluetooth — 5.3
USB — USB Type-C 2.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4800 mAh 4800 mAh
การชาร์จ — 67W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HONOR X40 GT Racing vs OPPO Reno11 ต่างกันยังไง

HONOR X40 GT Racing กับ OPPO Reno11 ต่างกันยังไง?

HONOR X40 GT Racing เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า)) · OPPO Reno11 เด่นกว่า 1 ด้าน (เบากว่า)

HONOR X40 GT Racing กับ OPPO Reno11 รุ่นไหนจอลื่นกว่า?

HONOR X40 GT Racing จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (144Hz vs 120Hz)

HONOR X40 GT Racing กับ OPPO Reno11 รุ่นไหนเบากว่า?

OPPO Reno11 เบากว่า (199.5g vs 184g)

HONOR X40 GT Racing กับ OPPO Reno11 ใช้ชิปอะไร?

HONOR X40 GT Racing ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 888+ (5 nm) ส่วน OPPO Reno11 ใช้ชิป MediaTek Dimensity 8200 (4 nm)