ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HONOR X30 Max vs OPPO Reno 7 SE

สเปก Honor HONOR X30 Max Oppo OPPO Reno 7 SE
สเปกเด่น
  • 7.09"1080×2280
  • 64MP
  • —MediaTek Dimensity 900
  • 5,000mAh
  • 6.43"1080×2400 · 90Hz
  • 48MP
  • —Dimensity 900
  • 4,500mAh33W ชาร์จเร็ว
การเปิดตัว
เปิดตัว 2021, November 2021, December
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2021-11-01 Available. Released 2021-12-01
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 228 g 171 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, HDR10 AM-OLED display, 90Hz
ขนาดจอ 7.09 inches ดีกว่า 6.43 inches
ความละเอียด 1080 x 2280 pixels, ~356 ppi density 1080 x 2400 pixels, ~409 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 11 Android 11
ชิปเซ็ต MediaTek Dimensity 900 (6 nm) Dimensity 900 (6 nm)
GPU Mali-G68 MC4 Mali-G68 MC4
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม — 128GB 8.0GB RAM, 256GB 8.0GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 64 MP, (wide) ดีกว่า 48 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP 15.9 MP ดีกว่า
การเชื่อมต่อ
Bluetooth — Bluetooth 5.2
USB — USB C reversible
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5000 mAh ดีกว่า 4500 mAh
การชาร์จ — 33W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HONOR X30 Max vs OPPO Reno 7 SE ต่างกันยังไง

HONOR X30 Max กับ OPPO Reno 7 SE ต่างกันยังไง?

HONOR X30 Max เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, กล้องหลักละเอียดกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า) · OPPO Reno 7 SE เด่นกว่า 1 ด้าน (เบากว่า)

HONOR X30 Max กับ OPPO Reno 7 SE รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

HONOR X30 Max กล้องหลักละเอียดกว่า (64MP vs 48MP)

HONOR X30 Max กับ OPPO Reno 7 SE รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

HONOR X30 Max แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (5,000mAh vs 4,500mAh)

HONOR X30 Max กับ OPPO Reno 7 SE รุ่นไหนเบากว่า?

OPPO Reno 7 SE เบากว่า (228g vs 171g)

HONOR X30 Max กับ OPPO Reno 7 SE ใช้ชิปอะไร?

HONOR X30 Max ใช้ชิป MediaTek Dimensity 900 (6 nm) ส่วน OPPO Reno 7 SE ใช้ชิป Dimensity 900 (6 nm)