ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HONOR X20 SE vs realme V11

สเปก Honor HONOR X20 SE Realme realme V11
สเปกเด่น
  • 6.6"1080×2400 · 60Hz
  • 63.7MP
  • —Dimensity 700
  • 4,000mAh22W ชาร์จเร็ว
  • 6.52"720×1600 · 60Hz
  • 13MP
  • —Dimensity 700
  • 5,000mAh18W ชาร์จเร็ว
การเปิดตัว
เปิดตัว 2021, July 2021, February
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2021-07-09 Available. Released 2021-02-06
ตัวเครื่อง
ขนาด 160.68 x 73.3 x 8.4 mm 164 x 75.7 x 8.4 mm
น้ำหนัก 179 g ดีกว่า 186 g
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS TFT LCD, 60Hz IPS TFT LCD, 60Hz
ขนาดจอ 6.6 inches ดีกว่า 6.52 inches
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, ~399 ppi density ดีกว่า 720 x 1600 pixels, ~269 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 11 Android 11
ชิปเซ็ต Dimensity 700 (7 nm) Dimensity 700 (7 nm)
GPU Mali-G57 MC2 Mali-G57 MC2
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 8.0GB RAM 128GB 4.0GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 63.7 MP, (wide) ดีกว่า 13 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง 15.9 MP ดีกว่า 8 MP
การเชื่อมต่อ
Bluetooth Bluetooth 5.1 Bluetooth 5.0
USB USB C reversible USB C reversible
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4000 mAh 5000 mAh ดีกว่า
การชาร์จ 22W wired ดีกว่า 18W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HONOR X20 SE vs realme V11 ต่างกันยังไง

HONOR X20 SE กับ realme V11 ต่างกันยังไง?

HONOR X20 SE เด่นกว่า 4 ด้าน (จอใหญ่กว่า, กล้องหลักละเอียดกว่า, ชาร์จเร็วกว่า, เบากว่า) · realme V11 เด่นกว่า 1 ด้าน (แบตเตอรี่ใหญ่กว่า)

HONOR X20 SE กับ realme V11 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

HONOR X20 SE กล้องหลักละเอียดกว่า (63.7MP vs 13MP)

HONOR X20 SE กับ realme V11 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

realme V11 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,000mAh vs 5,000mAh)

HONOR X20 SE กับ realme V11 รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

HONOR X20 SE ชาร์จเร็วกว่า (22W vs 18W)

HONOR X20 SE กับ realme V11 รุ่นไหนเบากว่า?

HONOR X20 SE เบากว่า (179g vs 186g)

HONOR X20 SE กับ realme V11 ใช้ชิปอะไร?

HONOR X20 SE ใช้ชิป Dimensity 700 (7 nm) ส่วน realme V11 ใช้ชิป Dimensity 700 (7 nm)