ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HONOR X10 Max vs OPPO A92s

สเปก Honor HONOR X10 Max Oppo OPPO A92s
สเปกเด่น
  • 7.09"1080×2280
  • 48MP
  • —MediaTek Dimensity 800
  • 5,000mAh
  • 6.57"1080×2400 · 120Hz
  • 48MP
  • 8GB RAMMediaTek Dimensity 800
  • 4,000mAh18W ชาร์จเร็ว
การเปิดตัว
เปิดตัว 2020, July 2020, April
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2020-07-02 Available. Released 2020-04-29
ตัวเครื่อง
ขนาด — 163.8 x 75.5 x 8.1 mm
น้ำหนัก 232 g 184 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, HDR10 IPS TFT LCD display, 120Hz
ขนาดจอ 7.09 inches ดีกว่า 6.57 inches
ความละเอียด 1080 x 2280 pixels, ~356 ppi density 1080 x 2400 pixels, ~401 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 10 Android 10
ชิปเซ็ต MediaTek Dimensity 800 (7 nm) MediaTek Dimensity 800 (7 nm)
GPU Mali-G57 MC4 Mali-G57 MC4
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม — 128GB 6GB RAM, 128GB 8GB RAM, 256GB 8GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 48 MP, (wide) 48 MP, (wide)
8 MP
2 MP
2 MP
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP 16 MP ดีกว่า
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi — Wi-Fi 5
Bluetooth — 5.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5000 mAh ดีกว่า 4000 mAh
การชาร์จ — 18W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HONOR X10 Max vs OPPO A92s ต่างกันยังไง

HONOR X10 Max กับ OPPO A92s ต่างกันยังไง?

HONOR X10 Max เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า) · OPPO A92s เด่นกว่า 1 ด้าน (เบากว่า)

HONOR X10 Max กับ OPPO A92s รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

HONOR X10 Max แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (5,000mAh vs 4,000mAh)

HONOR X10 Max กับ OPPO A92s รุ่นไหนเบากว่า?

OPPO A92s เบากว่า (232g vs 184g)

HONOR X10 Max กับ OPPO A92s ใช้ชิปอะไร?

HONOR X10 Max ใช้ชิป MediaTek Dimensity 800 (7 nm) ส่วน OPPO A92s ใช้ชิป MediaTek Dimensity 800 (7 nm)