ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HONOR V8 vs OPPO K10 Energy

สเปก Honor HONOR V8 Oppo OPPO K10 Energy
สเปกเด่น
  • 5.7"1080×1920
  • 12MP
  • 4GB RAMHiSilicon Kirin 950
  • 3,500mAh
  • 6.59"1080×2412 · 120Hz
  • 64MP4K วิดีโอ
  • 12GB RAMQualcomm Snapdragon 778G
  • 5,000mAh30W ชาร์จเร็ว
เครือข่าย
เทคโนโลยี — GSM / CDMA / HSPA / LTE / 5G
การเปิดตัว
เปิดตัว 2016, May —
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2016-05-01 Cancelled
ตัวเครื่อง
ขนาด — 164.4 x 75.9 x 8.5 mm
น้ำหนัก 170 g ดีกว่า 199 g
ซิม — Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM)
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS-NEO LCD IPS LCD, 120Hz, 600 nits (peak)
ขนาดจอ 5.7 inches 6.59 inches (~83.7% screen-to-body ratio) ดีกว่า
ความละเอียด 1080 x 1920 pixels, ~386 ppi density 1080 x 2412 pixels, 20:9 ratio (~401 ppi density) ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 6.0 Android 11 (Red Velvet Cake), ColorOS 11.2
ชิปเซ็ต HiSilicon Kirin 950 (16 nm) Qualcomm Snapdragon 778G
CPU — Octa-core (1x2.4 GHz Cortex-A78 & 3x2.4 GHz Cortex-A78 & 4x1.8 GHz Cortex-A55)
GPU Mali-T880 MP4 Adreno 642L
หน่วยความจำ
ช่องใส่การ์ด — microSDXC
ความจุ / แรม 32GB 4GB RAM, 64GB 4GB RAM 256GB 12GB RAM, UFS 2.2 ดีกว่า
กล้องหลัง
กล้อง 12 MP, (wide) 64 MP, f/1.7, 26mm (wide)
8 MP, f/2.2, 120° (ultrawide)
2 MP (macro) ดีกว่า
ฟีเจอร์ — LED flash, HDR, panorama
วิดีโอ — 2160p@30fps, 1080p@30/60/120fps, Gyro-EIS
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP 16 MP, f/2.0, 26mm (wide) ดีกว่า
วิดีโอ — 1080p@30fps
เสียง
ลำโพง — Yes
ช่องหูฟัง 3.5 มม. — Yes
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac/ax (Wi-Fi 6), dual-band, hotspot, Wi-Fi Direct
Bluetooth 4.2 5.2
ระบุตำแหน่ง — GPS, GLONASS, GALILEO, BDS, QZSS
NFC Yes —
วิทยุ — No
USB USB Type-C 1.0 USB Type-C 2.0, USB On-The-Go
ฟีเจอร์
เซ็นเซอร์ — Accelerometer, compass/magnetometer, fingerprint, gyroscope, proximity
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 3500 mAh Li-Po 5000 mAh ดีกว่า
การชาร์จ — 30W wired
อื่น ๆ
สี — Black, Blue

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HONOR V8 vs OPPO K10 Energy ต่างกันยังไง

HONOR V8 กับ OPPO K10 Energy ต่างกันยังไง?

HONOR V8 เด่นกว่า 1 ด้าน (เบากว่า) · OPPO K10 Energy เด่นกว่า 5 ด้าน (จอใหญ่กว่า, กล้องหลักละเอียดกว่า, แรมมากกว่า, ความจุสูงสุดมากกว่า)

HONOR V8 กับ OPPO K10 Energy รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

OPPO K10 Energy กล้องหลักละเอียดกว่า (12MP vs 64MP)

HONOR V8 กับ OPPO K10 Energy รุ่นไหนแรมมากกว่า?

OPPO K10 Energy แรมมากกว่า (4GB vs 12GB)

HONOR V8 กับ OPPO K10 Energy รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

OPPO K10 Energy แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (3,500mAh vs 5,000mAh)

HONOR V8 กับ OPPO K10 Energy รุ่นไหนเบากว่า?

HONOR V8 เบากว่า (170g vs 199g)

HONOR V8 กับ OPPO K10 Energy ใช้ชิปอะไร?

HONOR V8 ใช้ชิป HiSilicon Kirin 950 (16 nm) ส่วน OPPO K10 Energy ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 778G