ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HONOR V6 vs HUAWEI MediaPad M6 8.4

สเปก Honor HONOR V6 Huawei HUAWEI MediaPad M6 8.4
สเปกเด่น
  • 10.4"1200×2000
  • 8MP
  • —Kirin 985 5G
  • 7,250mAh
  • 8.4"1600×2560
  • 13MP
  • —Kirin 980
  • 6,100mAh
การเปิดตัว
เปิดตัว 2020, May 2019, June
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2020-05-01 Available. Released 2019-06-01
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 480 g 320 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD IPS LCD
ขนาดจอ 10.4 inches ดีกว่า 8.4 inches
ความละเอียด 1200 x 2000 pixels, ~224 ppi density 1600 x 2560 pixels, ~359 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 10 Android 9.0
ชิปเซ็ต Kirin 985 5G (7 nm) Kirin 980 (7 nm)
GPU Mali-G77 (8-core) Mali-G76 MP10
กล้องหลัง
กล้อง 8 MP, (wide) 13 MP, (wide) ดีกว่า
กล้องหน้า
กล้อง — 8 MP
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi — Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac
Bluetooth — 5.0
USB — USB Type-C 2.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 7250 mAh ดีกว่า 6100 mAh

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HONOR V6 vs HUAWEI MediaPad M6 8.4 ต่างกันยังไง

HONOR V6 กับ HUAWEI MediaPad M6 8.4 ต่างกันยังไง?

HONOR V6 เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า) · HUAWEI MediaPad M6 8.4 เด่นกว่า 2 ด้าน (กล้องหลักละเอียดกว่า, เบากว่า)

HONOR V6 กับ HUAWEI MediaPad M6 8.4 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

HUAWEI MediaPad M6 8.4 กล้องหลักละเอียดกว่า (8MP vs 13MP)

HONOR V6 กับ HUAWEI MediaPad M6 8.4 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

HONOR V6 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (7,250mAh vs 6,100mAh)

HONOR V6 กับ HUAWEI MediaPad M6 8.4 รุ่นไหนเบากว่า?

HUAWEI MediaPad M6 8.4 เบากว่า (480g vs 320g)

HONOR V6 กับ HUAWEI MediaPad M6 8.4 ใช้ชิปอะไร?

HONOR V6 ใช้ชิป Kirin 985 5G (7 nm) ส่วน HUAWEI MediaPad M6 8.4 ใช้ชิป Kirin 980 (7 nm)