ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HONOR V6 vs HUAWEI MatePad T8

สเปก Honor HONOR V6 Huawei HUAWEI MatePad T8 ฿4,690
สเปกเด่น
  • 10.4"1200×2000
  • 8MP
  • —Kirin 985 5G
  • 7,250mAh
  • 8"800×1280
  • 5MP
  • —MediaTek
  • 5,100mAh
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2020, May 2020, May
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2020-05-01 Available. Released 2020-05-01
ราคาในไทย (บาท) — ฿4,690
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 480 g 310 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD IPS LCD
ขนาดจอ 10.4 inches ดีกว่า 8 inches
ความละเอียด 1200 x 2000 pixels, ~224 ppi density ดีกว่า 800 x 1280 pixels, ~189 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 10 Android 10
ชิปเซ็ต Kirin 985 5G (7 nm) MediaTek (7 nm)
GPU Mali-G77 (8-core) PowerVR GE8320
กล้องหลัง
กล้อง 8 MP, (wide) ดีกว่า 5 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง — 2 MP
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi — Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac
Bluetooth — 5.0
USB — microUSB 2.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 7250 mAh ดีกว่า 5100 mAh

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HONOR V6 vs HUAWEI MatePad T8 ต่างกันยังไง

HONOR V6 กับ HUAWEI MatePad T8 ต่างกันยังไง?

HONOR V6 เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, กล้องหลักละเอียดกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า) · HUAWEI MatePad T8 เด่นกว่า 1 ด้าน (เบากว่า)

HONOR V6 กับ HUAWEI MatePad T8 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

HONOR V6 กล้องหลักละเอียดกว่า (8MP vs 5MP)

HONOR V6 กับ HUAWEI MatePad T8 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

HONOR V6 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (7,250mAh vs 5,100mAh)

HONOR V6 กับ HUAWEI MatePad T8 รุ่นไหนเบากว่า?

HUAWEI MatePad T8 เบากว่า (480g vs 310g)

HONOR V6 กับ HUAWEI MatePad T8 ใช้ชิปอะไร?

HONOR V6 ใช้ชิป Kirin 985 5G (7 nm) ส่วน HUAWEI MatePad T8 ใช้ชิป MediaTek (7 nm)