ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HONOR V Purse vs HUAWEI MatePad 12X 2026

สเปก Honor HONOR V Purse Huawei HUAWEI MatePad 12X 2026 ฿19,590
สเปกเด่น
  • 7.71"2016×2348 · 90Hz
  • 50MP
  • —Qualcomm Snapdragon 778G
  • 4,500mAh
  • 12"1840×2800
  • 50MP
  • 12GB RAMKirin T92B
  • 10,100mAh66W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2023, September —
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2023-09-19 —
ราคาในไทย (บาท) — ฿19,590
ตัวเครื่อง
ขนาด — 270 x 183 x 5.9 mm
น้ำหนัก 214 g ดีกว่า 555 g
ซิม — No
หน้าจอ
ประเภทจอ Foldable OLED, 1B colors, 90Hz, 1600 nits (peak) LCD 2800 x 1840, 280 PPI, P3, 1000 nits
ขนาดจอ 7.71 inches 12 inches ดีกว่า
ความละเอียด 2016 x 2348 pixels, ~401 ppi density 1840 x 2800 pixels ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 13 HarmonyOS
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 778G (6 nm) Kirin T92B
GPU Adreno 642L —
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม — 256GB 12GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP, (wide) 50 MP
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP 8 MP
การเชื่อมต่อ
USB — USB Type-C
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4500 mAh 10100 mAh ดีกว่า
การชาร์จ — USB Type-C 66W
อื่น ๆ
สี — Greenery, White

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HONOR V Purse vs HUAWEI MatePad 12X 2026 ต่างกันยังไง

HONOR V Purse กับ HUAWEI MatePad 12X 2026 ต่างกันยังไง?

HONOR V Purse เด่นกว่า 2 ด้าน (จอสว่างกว่า, เบากว่า) · HUAWEI MatePad 12X 2026 เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า)

HONOR V Purse กับ HUAWEI MatePad 12X 2026 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

HUAWEI MatePad 12X 2026 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,500mAh vs 10,100mAh)

HONOR V Purse กับ HUAWEI MatePad 12X 2026 รุ่นไหนเบากว่า?

HONOR V Purse เบากว่า (214g vs 555g)

HONOR V Purse กับ HUAWEI MatePad 12X 2026 ใช้ชิปอะไร?

HONOR V Purse ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 778G (6 nm) ส่วน HUAWEI MatePad 12X 2026 ใช้ชิป Kirin T92B