ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HONOR Pad 9 Pro vs POCO Pad M1

สเปก Honor HONOR Pad 9 Pro Xiaomi POCO Pad M1
สเปกเด่น
  • 12.1"1600×2560 · 144Hz
  • 13MP
  • —MediaTek Dimensity 8100
  • 10,050mAh
  • 12.1"1600×2560 · 120Hz
  • 8MPFull HD วิดีโอ
  • 8GB RAMQualcomm Snapdragon 7s Gen 4
  • 12,000mAh33W ชาร์จเร็ว
การเปิดตัว
เปิดตัว 2024, July 2025, November 26
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2024-07-01 Available. Released 2025, November 26
ตัวเครื่อง
ขนาด — 279.8 x 181.7 x 7.5 mm
น้ำหนัก 589 g ดีกว่า 610 g
วัสดุ — Glass front, aluminum frame, aluminum back
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 1B colors, 144Hz ดีกว่า IPS LCD, 120Hz, Dolby Vision, 600 nits (peak)
ขนาดจอ 12.1 inches 12.1 inches (~83.5% screen-to-body ratio)
ความละเอียด 1600 x 2560 pixels, ~249 ppi density 1600 x 2560 pixels, 16:10 ratio (~249 ppi density)
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 14 Android 15 (Vanilla Ice Cream)
ชิปเซ็ต MediaTek Dimensity 8100 (5 nm) Qualcomm Snapdragon 7s Gen 4 (4 nm)
CPU — Octa-core (1x2.7 GHz Kryo Prime (Cortex-A720) & 3x2.4 GHz Kryo Gold (Cortex-A720) & 4x1.8 GHz Kryo Silver (Cortex-A520))
GPU Mali-G610 MC6 Adreno 810
หน่วยความจำ
ช่องใส่การ์ด — microSDXC
ความจุ / แรม — 256GB 8GB RAM, UFS 2.2
กล้องหลัง
กล้อง 13 MP, (wide) ดีกว่า 8 MP, f/2.0, wide, 1.12 µm, 1/4.0 inch sensor size
ฟีเจอร์ — LED flash
Color spectrum sensor
HDR
วิดีโอ — 1080p@30fps
กล้องหน้า
กล้อง — 8 MP, f/2.3, wide, 1.12 µm, 1/4.0 inch sensor size
วิดีโอ — 1080p@30fps
เสียง
ลำโพง — Yes, 4 speakers, stereo, Dolby Atmos
ช่องหูฟัง 3.5 มม. — Yes
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi — Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ax (Wi-Fi 6), dual-band, Wi-Fi Direct
Bluetooth — 5.4
ระบุตำแหน่ง — No
NFC — No
วิทยุ — No
USB — USB Type-C 2.0, USB On-The-Go
ฟีเจอร์
เซ็นเซอร์ — Accelerometer
Compass
Gyro
Proximity (accessories only)
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 10050 mAh 12000 mAh ดีกว่า
การชาร์จ — 33W wired
Reverse wired charging
Quick Charge 3+
USB Power Delivery 3.0
อื่น ๆ
สี — Blue, Gray
รหัสรุ่น — 2509ARPBDG

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HONOR Pad 9 Pro vs POCO Pad M1 ต่างกันยังไง

HONOR Pad 9 Pro กับ POCO Pad M1 ต่างกันยังไง?

HONOR Pad 9 Pro เด่นกว่า 3 ด้าน (จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า), กล้องหลักละเอียดกว่า, เบากว่า) · POCO Pad M1 เด่นกว่า 1 ด้าน (แบตเตอรี่ใหญ่กว่า)

HONOR Pad 9 Pro กับ POCO Pad M1 รุ่นไหนจอลื่นกว่า?

HONOR Pad 9 Pro จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (144Hz vs 120Hz)

HONOR Pad 9 Pro กับ POCO Pad M1 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

HONOR Pad 9 Pro กล้องหลักละเอียดกว่า (13MP vs 8MP)

HONOR Pad 9 Pro กับ POCO Pad M1 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

POCO Pad M1 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (10,050mAh vs 12,000mAh)

HONOR Pad 9 Pro กับ POCO Pad M1 รุ่นไหนเบากว่า?

HONOR Pad 9 Pro เบากว่า (589g vs 610g)

HONOR Pad 9 Pro กับ POCO Pad M1 ใช้ชิปอะไร?

HONOR Pad 9 Pro ใช้ชิป MediaTek Dimensity 8100 (5 nm) ส่วน POCO Pad M1 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 7s Gen 4 (4 nm)