ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HONOR Pad 10 vs HUAWEI MediaPad M3 8.4

สเปก Honor HONOR Pad 10 ฿13,890 Huawei HUAWEI MediaPad M3 8.4
สเปกเด่น
  • 12.1"1600×2560 · 120Hz
  • 8MP
  • 8GB RAMSnapdragon 7 Gen 3
  • 10,100mAh50W ชาร์จเร็ว
  • 8.4"1600×2560
  • 8MP
  • —HiSilicon Kirin 950
  • 5,100mAh
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว — 2016, September
สถานะ / วางจำหน่าย — Available. Released 2016-09-01
ราคาในไทย (บาท) ฿13,890 —
ตัวเครื่อง
ขนาด 277 x 179.2 x 6.2 mm —
น้ำหนัก 525 g 326 g ดีกว่า
ซิม Wi-Fi model: no SIM / LTE model: Nano SIM —
หน้าจอ
ประเภทจอ 2560 x 1600, 1.07 billion colors, 120Hz IPS LCD
ขนาดจอ 12.1 inches ดีกว่า 8.4 inches
ความละเอียด 1600 x 2560 pixels 1600 x 2560 pixels, ~359 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ MagicOS Android 6.0
ชิปเซ็ต Snapdragon 7 Gen 3 HiSilicon Kirin 950 (16 nm)
GPU — Mali-T880 MP4
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 256GB 8GB RAM —
กล้องหลัง
กล้อง 8 MP 8 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP 8 MP
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 6 Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac
Bluetooth 5.3 4.1
USB — microUSB 2.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 10100 mAh ดีกว่า 5100 mAh
การชาร์จ HONOR SuperCharge 50W —
อื่น ๆ
สี Gray —

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HONOR Pad 10 vs HUAWEI MediaPad M3 8.4 ต่างกันยังไง

HONOR Pad 10 กับ HUAWEI MediaPad M3 8.4 ต่างกันยังไง?

HONOR Pad 10 เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า) · HUAWEI MediaPad M3 8.4 เด่นกว่า 1 ด้าน (เบากว่า)

HONOR Pad 10 กับ HUAWEI MediaPad M3 8.4 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

HONOR Pad 10 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (10,100mAh vs 5,100mAh)

HONOR Pad 10 กับ HUAWEI MediaPad M3 8.4 รุ่นไหนเบากว่า?

HUAWEI MediaPad M3 8.4 เบากว่า (525g vs 326g)

HONOR Pad 10 กับ HUAWEI MediaPad M3 8.4 ใช้ชิปอะไร?

HONOR Pad 10 ใช้ชิป Snapdragon 7 Gen 3 ส่วน HUAWEI MediaPad M3 8.4 ใช้ชิป HiSilicon Kirin 950 (16 nm)