ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HONOR Magic4 Ultimate vs vivo X Note

สเปก Honor HONOR Magic4 Ultimate vivo vivo X Note
สเปกเด่น
  • 6.81"1312×2848 · 120Hz
  • 50MP
  • —Qualcomm Snapdragon 8 Gen 1
  • 4,600mAh
  • 7"1440×3080 · 120Hz
  • 50MP
  • 12GB RAMQualcomm Snapdragon 8 Gen 1 5G
  • 5,000mAh80W ชาร์จเร็ว
การเปิดตัว
เปิดตัว 2022, March 2022, April
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2022-03-01 Available. Released 2022-04-01
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 242 g 221 g ดีกว่า
กันน้ำกันฝุ่น — IP68
หน้าจอ
ประเภทจอ LTPO OLED, 1B colors, 120Hz, HDR10+ AM-OLED display, 120Hz
ขนาดจอ 6.81 inches 7 inches ดีกว่า
ความละเอียด 1312 x 2848 pixels, ~460 ppi density 1440 x 3080 pixels, ~486 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 12 Android 12
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 8 Gen 1 (4 nm) Qualcomm Snapdragon 8 Gen 1 5G (4 nm)
GPU Adreno 730 Qualcomm Adreno 730
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม — 256GB 8GB RAM, 256GB 12GB RAM, 512GB 12GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP, (wide) 50 MP, (wide)
48 MP
12 MP
8 MP
กล้องหน้า
กล้อง 12 MP 16 MP ดีกว่า
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi — Wi-Fi 5
Bluetooth — 5.2
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4600 mAh 5000 mAh ดีกว่า
การชาร์จ — 80W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HONOR Magic4 Ultimate vs vivo X Note ต่างกันยังไง

HONOR Magic4 Ultimate กับ vivo X Note ต่างกันยังไง?

vivo X Note เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, เบากว่า)

HONOR Magic4 Ultimate กับ vivo X Note รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

vivo X Note แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,600mAh vs 5,000mAh)

HONOR Magic4 Ultimate กับ vivo X Note รุ่นไหนเบากว่า?

vivo X Note เบากว่า (242g vs 221g)

HONOR Magic4 Ultimate กับ vivo X Note ใช้ชิปอะไร?

HONOR Magic4 Ultimate ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 8 Gen 1 (4 nm) ส่วน vivo X Note ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 8 Gen 1 5G (4 nm)