ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HONOR Changwan 7A vs vivo Y66

สเปก Huawei HONOR Changwan 7A vivo vivo Y66
สเปกเด่น
  • 5.67"720×1440
  • 13MP
  • 3GB RAMQualcomm Snapdragon 430
  • 3,000mAh
  • 5.5"720×1280
  • 12.8MP
  • 3GB RAMQualcomm Snapdragon 430
  • 3,000mAh
การเปิดตัว
เปิดตัว 2018, April 2017
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2018-04-04 Available. Released 2017
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 150 g ดีกว่า 157 g
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS TFT LCD display IPS TFT LCD display
ขนาดจอ 5.67 inches ดีกว่า 5.5 inches
ความละเอียด 720 x 1440 pixels, ~284 ppi density ดีกว่า 720 x 1280 pixels, ~267 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 8.0 Android 6.0
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 430 (28 nm) Qualcomm Snapdragon 430 (28 nm)
GPU Qualcomm Adreno 505 Qualcomm Adreno 505
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 32GB 2GB RAM, 32GB 3GB RAM 32GB 3GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 13 MP, (wide) ดีกว่า 12.8 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP ดีกว่า 5 MP
การเชื่อมต่อ
Bluetooth 4.2 4.0
USB microUSB microUSB
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 3000 mAh 3000 mAh

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HONOR Changwan 7A vs vivo Y66 ต่างกันยังไง

HONOR Changwan 7A กับ vivo Y66 ต่างกันยังไง?

HONOR Changwan 7A เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, กล้องหลักละเอียดกว่า, เบากว่า)

HONOR Changwan 7A กับ vivo Y66 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

HONOR Changwan 7A กล้องหลักละเอียดกว่า (13MP vs 12.8MP)

HONOR Changwan 7A กับ vivo Y66 รุ่นไหนเบากว่า?

HONOR Changwan 7A เบากว่า (150g vs 157g)

HONOR Changwan 7A กับ vivo Y66 ใช้ชิปอะไร?

HONOR Changwan 7A ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 430 (28 nm) ส่วน vivo Y66 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 430 (28 nm)