ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HONOR 80 vs vivo T1 Pro

สเปก Honor HONOR 80 vivo vivo T1 Pro
สเปกเด่น
  • 6.67"1080×2400 · 120Hz
  • 160MP
  • —Qualcomm Snapdragon 782G 5G
  • 4,800mAh
  • 6.44"1080×2404
  • 64MP
  • —Qualcomm Snapdragon 778G
  • 4,700mAh
การเปิดตัว
เปิดตัว 2022, December 2022, May
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2022-12-02 Available. Released 2022-05-04
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 180 g ดีกว่า 180.3 g
หน้าจอ
ประเภทจอ OLED, 1B colors, 120Hz, 1000 nits (peak) AMOLED, HDR10+, 1300 nits (peak)
ขนาดจอ 6.67 inches ดีกว่า 6.44 inches
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, ~395 ppi density 1080 x 2404 pixels, ~409 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 12 Android 12
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 782G 5G (6 nm) Qualcomm Snapdragon 778G (6 nm)
GPU Qualcomm Adreno 642L Adreno 642L
กล้องหลัง
กล้อง 160 MP, (wide) ดีกว่า 64 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง 32 MP ดีกว่า 16 MP
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4800 mAh ดีกว่า 4700 mAh

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HONOR 80 vs vivo T1 Pro ต่างกันยังไง

HONOR 80 กับ vivo T1 Pro ต่างกันยังไง?

HONOR 80 เด่นกว่า 4 ด้าน (จอใหญ่กว่า, กล้องหลักละเอียดกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, เบากว่า) · vivo T1 Pro เด่นกว่า 1 ด้าน (จอสว่างกว่า)

HONOR 80 กับ vivo T1 Pro รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

HONOR 80 กล้องหลักละเอียดกว่า (160MP vs 64MP)

HONOR 80 กับ vivo T1 Pro รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

HONOR 80 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,800mAh vs 4,700mAh)

HONOR 80 กับ vivo T1 Pro รุ่นไหนเบากว่า?

HONOR 80 เบากว่า (180g vs 180.3g)

HONOR 80 กับ vivo T1 Pro ใช้ชิปอะไร?

HONOR 80 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 782G 5G (6 nm) ส่วน vivo T1 Pro ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 778G (6 nm)