ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HONOR 80 vs OPPO Reno9

สเปก Honor HONOR 80 Oppo OPPO Reno9
สเปกเด่น
  • 6.67"1080×2400 · 120Hz
  • 160MP
  • —Qualcomm Snapdragon 782G 5G
  • 4,800mAh
  • 6.7"1080×2412 · 120Hz
  • 63.7MP
  • —Snapdragon 778G
  • 4,500mAh67W ชาร์จเร็ว
การเปิดตัว
เปิดตัว 2022, December 2022, December
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2022-12-02 Available. Released 2022-12-02
ตัวเครื่อง
ขนาด — 162.3 x 74.2 x 7.19 mm
น้ำหนัก 180 g 174 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ OLED, 1B colors, 120Hz, 1000 nits (peak) AM-OLED, 120Hz
ขนาดจอ 6.67 inches 6.7 inches ดีกว่า
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, ~395 ppi density 1080 x 2412 pixels, ~394 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 12 Android 13
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 782G 5G (6 nm) Snapdragon 778G (6 nm)
GPU Qualcomm Adreno 642L Adreno 642L
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม — 256GB 12.0GB RAM, 512GB 12.0GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 160 MP, (wide) ดีกว่า 63.7 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง 32 MP 32 MP
การเชื่อมต่อ
Bluetooth — Bluetooth 5.2
USB — USB C reversible
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4800 mAh ดีกว่า 4500 mAh
การชาร์จ — 67W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HONOR 80 vs OPPO Reno9 ต่างกันยังไง

HONOR 80 กับ OPPO Reno9 ต่างกันยังไง?

HONOR 80 เด่นกว่า 2 ด้าน (กล้องหลักละเอียดกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า) · OPPO Reno9 เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, เบากว่า)

HONOR 80 กับ OPPO Reno9 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

HONOR 80 กล้องหลักละเอียดกว่า (160MP vs 63.7MP)

HONOR 80 กับ OPPO Reno9 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

HONOR 80 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,800mAh vs 4,500mAh)

HONOR 80 กับ OPPO Reno9 รุ่นไหนเบากว่า?

OPPO Reno9 เบากว่า (180g vs 174g)

HONOR 80 กับ OPPO Reno9 ใช้ชิปอะไร?

HONOR 80 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 782G 5G (6 nm) ส่วน OPPO Reno9 ใช้ชิป Snapdragon 778G (6 nm)