ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HONOR 70 vs vivo T1 Pro

สเปก Honor HONOR 70 ฿12,990 vivo vivo T1 Pro
สเปกเด่น
  • 6.67"1080×2400 · 120Hz
  • 53.9MP
  • —Snapdragon 778G Plus
  • 4,800mAh66W ชาร์จเร็ว
  • 6.44"1080×2404
  • 64MP
  • —Qualcomm Snapdragon 778G
  • 4,700mAh
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2022, May 2022, May
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2022-05-31 Available. Released 2022-05-04
ราคาในไทย (บาท) ฿12,990 —
ตัวเครื่อง
ขนาด 161.4 x 73.3 x 7.91 mm —
น้ำหนัก 178 g ดีกว่า 180.3 g
หน้าจอ
ประเภทจอ AM-OLED, 120Hz AMOLED, HDR10+, 1300 nits (peak)
ขนาดจอ 6.67 inches ดีกว่า 6.44 inches
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, ~395 ppi density 1080 x 2404 pixels, ~409 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 12 Android 12
ชิปเซ็ต Snapdragon 778G Plus (6 nm) Qualcomm Snapdragon 778G (6 nm)
GPU Adreno 642L Adreno 642L
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 12.0GB RAM, 256GB 12.0GB RAM, 512GB 12.0GB RAM —
กล้องหลัง
กล้อง 53.9 MP, (wide) 64 MP, (wide) ดีกว่า
กล้องหน้า
กล้อง 32 MP ดีกว่า 16 MP
การเชื่อมต่อ
Bluetooth Bluetooth 5.2 —
USB USB C reversible —
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4800 mAh ดีกว่า 4700 mAh
การชาร์จ 66W wired —

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HONOR 70 vs vivo T1 Pro ต่างกันยังไง

HONOR 70 กับ vivo T1 Pro ต่างกันยังไง?

HONOR 70 เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, เบากว่า) · vivo T1 Pro เด่นกว่า 1 ด้าน (กล้องหลักละเอียดกว่า)

HONOR 70 กับ vivo T1 Pro รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

vivo T1 Pro กล้องหลักละเอียดกว่า (53.9MP vs 64MP)

HONOR 70 กับ vivo T1 Pro รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

HONOR 70 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,800mAh vs 4,700mAh)

HONOR 70 กับ vivo T1 Pro รุ่นไหนเบากว่า?

HONOR 70 เบากว่า (178g vs 180.3g)

HONOR 70 กับ vivo T1 Pro ใช้ชิปอะไร?

HONOR 70 ใช้ชิป Snapdragon 778G Plus (6 nm) ส่วน vivo T1 Pro ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 778G (6 nm)