ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HONOR 30 Youth vs OPPO Reno4 Z

สเปก Honor HONOR 30 Youth Oppo OPPO Reno4 Z ฿12,990
สเปกเด่น
  • 6.5"1080×2400 · 90Hz
  • 48MP
  • —MediaTek Dimensity 800
  • 4,000mAh
  • 6.57"1080×2400 · 120Hz
  • 48MP
  • —MediaTek Dimensity 800
  • 4,000mAh
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2020, July 2020, September
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2020-07-02 Available. Released 2020-09-01
ราคาในไทย (บาท) — ฿12,990
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 192 g 184 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 90Hz IPS LCD, 120Hz, 480 nits (typ) ดีกว่า
ขนาดจอ 6.5 inches 6.57 inches ดีกว่า
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, ~405 ppi density 1080 x 2400 pixels, ~401 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 10 Android 10
ชิปเซ็ต MediaTek Dimensity 800 (7 nm) MediaTek Dimensity 800 (7 nm)
GPU Mali-G57 MC4 Mali-G57 MC4
กล้องหลัง
กล้อง 48 MP, (wide) 48 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง 16 MP —
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4000 mAh 4000 mAh

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HONOR 30 Youth vs OPPO Reno4 Z ต่างกันยังไง

HONOR 30 Youth กับ OPPO Reno4 Z ต่างกันยังไง?

OPPO Reno4 Z เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า), เบากว่า)

HONOR 30 Youth กับ OPPO Reno4 Z รุ่นไหนจอลื่นกว่า?

OPPO Reno4 Z จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (90Hz vs 120Hz)

HONOR 30 Youth กับ OPPO Reno4 Z รุ่นไหนเบากว่า?

OPPO Reno4 Z เบากว่า (192g vs 184g)

HONOR 30 Youth กับ OPPO Reno4 Z ใช้ชิปอะไร?

HONOR 30 Youth ใช้ชิป MediaTek Dimensity 800 (7 nm) ส่วน OPPO Reno4 Z ใช้ชิป MediaTek Dimensity 800 (7 nm)